วันนี้แอดมินบิน้อยได้มีโอกาสไปทานร้าน All about cheez ชีสกระทะร้อน ร้านนี้ขึ้นชื่อว่าเรื่องชีสสุดๆในขอนแก่นแล้ว ถ้าอยากทานชีสเน้นๆต้องไปที่ร้านนี้ ร้านออ อะเบ้าท์ชีส ตั้งอยู่แถวในกังสดาลของ มข. ร้านนี้อยู่ติดๆรอบบึงหนองแวง ขับไปเจอ จะสังเกตง่ายมากๆ เพราะร้านเป็นสีของชีสล้วนๆ5555
โชคดีหน่อยคราวนี้ศึกษาแผนที่มาดีไม่หลง นะเออออ…
ชีสร้านนี้จะเสริฟ์มาบนกระทะ อุ่นให้ร้อนด้วยไฟแล้วโปะหน้าด้วยเนื้อหมู ไก่ หรือจะเป็นซีฟู้ด ก็เป็นพวกปลาหมึก หอย หมักด้วยซอสของทางร้าน พอกระทะเริ่มร้อน ชีสก็เริ่มละลาย หื้มมมมมมมม….. ชีสนุ่มๆยืดๆกินคู่กับผักหรือเนื้อหมักฟินมากกกกกกก…..
อ่ออออออ เกือบบบบบลืมมมมม นอกจากร้านนี้จะมีชีสแล้ว ยังมีไก่ทอดเกาหลีด้วยนะเอออ…..
แล้ววววยังมี ข้าวหน้าปลาหมึกทอด ข้าวหน้าไก่ทอด ข้าวหมูกระทะร้อนไว้บริการด้วยนะ
ส่วนของแอดไปกินอะหรออ นี้เลยยยยยย
![All about cheez ชีสกระทะร้อน](https://i0.wp.com/www.kknews.in.th/wp-content/uploads/2017/04/15673146_1809934162608941_1942791586_n.jpg?resize=540%2C960&ssl=1)
![All about cheez ชีสกระทะร้อน](https://i0.wp.com/www.kknews.in.th/wp-content/uploads/2017/04/15682113_1809932345942456_1390781200_o.jpg?resize=780%2C439&ssl=1)
![All about cheez ชีสกระทะร้อน](https://i0.wp.com/www.kknews.in.th/wp-content/uploads/2017/04/15682980_1809934125942278_1642833141_n-1.jpg?resize=780%2C439&ssl=1)
ไก่ทอดเกาหลีรสชาติอร่อยมากกกกก กรอบ หอมมมมมม
โดยรวมแล้วถือว่าอร่อยมากกกกกๆๆ ราคาก็โอเคค
เซตที่แอดสั่ง จะมีสำหรับเหมาะกับการกิน2คน คือ จะมี
1.ชีส1กระทะ
2.ไก่ทอด6ชิ้น
3.มาม่า
4.น้ำอัดลม
แล้วจะเสริฟ์ผักมาด้วยไว้กินแกล้มกับชีส เซตนี้อยู่ที่ 250 บาท ก็อิ่มพอดี 55555555
ร้านAll about cheez จะตั้งอยู่ในกังสดาล อยู่ติดๆกับบึงหนองแวงร้านจะเป็นสีเหลืองๆของชีส สังเกตง่ายๆเลยย
หรือ 43/577 ซอย อดุลยาราม2 ถนน อดุลยาราม
เทศบาลนครขอนแก่น 40000 นี้ครับบ
Adminบิน้อย